Taimako:Extension:Fassara/Misali fassarar shafi

This page is a translated version of the page Help:Extension:Translate/Page translation example and the translation is 97% complete.
Outdated translations are marked like this.
Bidiyo na taron bita game da yadda ake amfani da Extension:Translate .

Barka da zuwa! Bayan kammala wannan koyawa za ku san yadda ake ƙirƙira da sarrafa shafukan da ake iya fassarawa ta amfani da Fassara Fassara. Muna nufin kiyaye wannan koyaswar a takaice gwargwadon yiwuwa, yayin da muke gabatar da duk mahimman ra'ayoyi da ayyuka. Bayan kammala wannan koyawa za ku iya amfani da cikakkun bayanai game da fasalin fassarar shafi.

Akwai kuma saitin koyaswar bidiyo waɗanda ke daidai da ɓangaren wannan koyawa waɗanda za ku iya amfani da su don taimakawa koyon yadda ake amfani da tsawaita Fassara:

{{note|1=A Kula:

  • Saboda haka, za mu yi la'akari da cewa kai Mai sarrafa Fassara akan wiki ɗinka ne (...idan za ka iya, ya kamata ka ayyana kanka a yanzu !), in ba haka ba za ka iya samun damar shiga wasu hanyoyin haɗin yanar gizo/shafukan da aka kwatanta a nan.
  • Ka tuna kuma, cewa wannan koyawa ce mai sauƙi kawai. Kuna iya ganin Misali mai lamba wanda [[Special:MyLanguage/Help:Extension:Translate/Page translation administration|kyawawan ayyuka] suka shirya].

Muje! }}

Matakin 1: Kafin farawa

 
Shafin farko

Wannan koyawa tana ɗauka cewa an riga an shigar da haɓaka Fassara kuma an daidaita shi. Wataƙila kana da wani shafi a zuciyarka wanda ke buƙatar fassarar, ko kuma za ka iya amfani da shafin misalin da aka bayar a ƙasa don gwada matakan da ke cikin wannan koyawa a cikin wiki naka.

Wannan shafi ne da ke bayyana ƙauyen Fréttinga.

Ga Wikicode mai halaka da ita:

Fréttinga is a small municipality in MungoLand, located on the BaMungo island.
It hosts a population of about 400 people. It has some agriculture and fishing.
Tourists like to visit it in the summertime.

== Services ==

It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island
from the mainland once a day.
  • 1. Je zuwa shafin [[Fréttinga]] a cikin wiki (ko daftarin shafi) kuma danna ƙirƙira.
  • 2. Manna abin da ke sama kuma ajiye shi.

Mataki 2: Shiryeshirye

 
Shirye: Alama wannan shafi don fassarar

Yanzu muna da shafi mai wasu rubutu.

Lura cewa ana iya rubuta shafin tushen a kowane harshe. Idan harshensa ya bambanta da tsohowar harshen wiki, kai — a matsayin mai sarrafa fassarar — dole ne ka saita harshen shafin da kyau ta amfani da $page da wuri, kafin Mataki na 3 ko ta yaya. If its language is different from default wiki language, you — as a translation admin — have to set properly the page language using Special:PageLanguage sooner rather later, before Step 3 anyway.

Idan har yanzu shafin zai kasance ƙarƙashin sauye-sauye da yawa, yana iya zama da kyau a jira har sai gyare-gyaren ya ragu zuwa matakin al'ada kafin ƙara shafin a cikin tsarin fassarar. Wannan shine don gujewa aiki da yawa ga masu fassara saboda suna buƙatar ci gaba da duk canje-canje.

An shirya shafin don fassara? Don haka bari mu ga yadda ake neman fassarar:

  • 3. Gyara [[Fréttinga]]
  • 4. Kunna duka abun cikin cikin alamun ‎<translate>...‎</translate> kamar yadda aka nuna a ƙasa
  • 5. Ajiye shafin
<translate>
Fréttinga is a small municipality in MungoLand, located on the BaMungo island.
It hosts a population of about 400 people. It has some agriculture and fishing.
Tourists like to visit it in the summertime.

== Services ==

It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island
from the mainland once a day.
</translate>

Ba kwa buƙatar ƙara alamun ‎<translate> zuwa duk abubuwa.

Ya kamata ku ba ƙara alamomi kamar <!--T:1--> da kanku; tsawo yayi muku a mataki na gaba.

Mataki na 3: Kunna fassarori

Bayan ajiye shafin, za ku ga hanyar haɗi a saman shafin yana cewa "Mark this page for translation" - ko "This page contains [$1 changes] which are not marked for translation." idan ba kai ba ne mai sarrafa fassarar ba. Idan kai mai sarrafa fassarar ne, to danna hanyar haɗin "Mark this page for translation". An raba shafin ta atomatik zuwa raka'a fassarar guda hudu. Raka’a ta farko ita ce taken shafi, na biyu sakin layi na farko, na uku kuma shi ne taken sakin layi na biyu, na hudu kuma shi ne rubutun sakin layi na biyu. Waɗannan su ne ainihin abubuwa na shafukan da ake iya fassarawa: kowace naúrar mai zaman kanta; yana iya kuma dole ne a fassara shi gabaɗaya; canje-canje ga abun ciki na shafi ana bin diddigin zuwa matakin naúrar. Ana iya sake tsara raka'a ko share.

Hakanan akwai ra'ayi na samfurin shafin fassarar shafi; za a rufe wannan a matakai na gaba.

  • 6. Danna mahadin “Mark this page for translation”
  • 7. Tabbatar cewa jikin shafin ya kasu kashi uku daidai
  • 8. Danna maballin “Mark this version for translation” (tunawa: Dole ne ku zama Mai sarrafa Fassara don wannan)
  • 9. Kamawa Shafin

Yanzu za ku ga sabon hanyar haɗi a saman, "Translate this page", wanda ke ba masu fassara damar fassara shafin. Kuna iya kallon koyawan fassarar wanda ke amfani da wannan shafin a matsayin misali kuma gwada 'yan fassarori yanzu. Sannan koma nan don mataki na gaba.

Mataki na 4: Yin canje-canje

Fahimtar yadda canje-canje ke tasiri ga fassarorin da fassarorin

 
Sarrafa Canje-canje

Sa ido kan canje-canje abu ne mai mahimmanci, don haka bari mu yi wasu canje-canje mu ga yadda yake aiki. Lokacin da ka buɗe shafin don gyarawa za ka ga an gyara shi da alamomi kamar <!--T:1-->. Ana ƙara waɗannan ta hanyar haɓakawa kuma suna taimaka masa gano ko wane raka'a ce. Wannan yana ba ku damar sake tsarawa da shirya waɗannan raka'a. Lokacin gyara shafi, yakamata a bar alamun su kadai kuma kada a canza matsayinsu dangane da sashin da suke ciki. Lokacin motsi naúrar, matsar da alamar naúrar, ma.

Lokacin share naúrar, share alamar ma. Lokacin ƙara sabbin sakin layi, sabbin alamomi za a ƙara ta software. Kada kayi ƙoƙarin yin wannan da hannu, yana iya rikitar da software. Alamun da kuka share suma bot za su share su ta atomatik a cikin fassarorin da ke akwai.

Idan kun yi ƙananan canje-canje zuwa sashin fassarar data kasance (ƙara ƴan kalmomi ko hanyar haɗi zuwa sakin layi), kiyaye alamar. Idan kun canza sakin layi gaba ɗaya (share kuma sake gina shi), share alamar. Ta wannan hanyar, masu fassara za su sami ayyuka daban-daban, tsakanin yin bitar fassarar mai ban mamaki ko ƙirƙirar sabon fassarar.

bari mu gyara wani abu!

Ga abin da za ku yi:

<languages /> <translate> <!--T:1--> Fréttinga is a small municipality in MungoLand, located on the BaMungo island. It hosts a population of about 400 people. It has some agriculture and fishing. Tourists like to visit it in the summertime. It has marvelous beaches with a lot of seagulls. == Services == <!--T:2--> <!--T:3--> It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island from the mainland once a day. In 2009 January the roof of the church in the island fell down. It was rebuilt collaboratively the following summer. </translate>

  • 10. Yi wasu ƙari kamar yadda aka yi alama a sama
  • 11. Danna mahaɗin "alama don fassara" a saman
  • 12. Kula da canje-canje
  • 13. Danna maballin “mark for translation” (tunawa: Dole ne ku zama Mai sarrafa Fassara don wannan)
  • 14. Koma zuwa ga ainihin shafi

Idan kun yi fassarori kamar yadda aka ba da shawara a matakin baya, yanzu kuna iya ganin waɗancan fassarorin da aka haɗe a saman shafin. Hakanan za ku ga cewa fassarar ba ta cika 100 % ba. Idan ka je kallon fassarar, za ka ga cewa an yiwa naúrar alamar tana buƙatar ɗaukakawa.

Za a haskaka fassarorin da suka wuce ta hanyar ruwan hoda; an gaya wa mai amfani cewa fassarar bai cika ba.

Duban samfuri na fassarar yana taimaka muku don ganin ɓangarorin shafin ke dawwama a cikin duk nau'ikan yare ("Translation page template", watau sassan da ke wajen tags ‎<translate>...‎</translate>) kuma yana nuna muku idan an matsar da raka'a ko share.

Za a iya samun ɗan jinkiri kafin a sabunta duk sigogin da aka fassara, saboda ana iya samun shafuka da yawa don ɗaukakawa.

Yanzu kun san abubuwan yau da kullun, amma wannan koyawa za ta ci gaba da ƙarin abubuwan da wataƙila za ku ci karo da su.

Mataki na 5: Ƙara wasu abubuwan wiki

 
Sakamakon karshe

Ƙara hoto, rukuni da jeri tare da alamomin fassara

Kuna da ainihin shafin da za a iya fassarawa yanzu, amma yana da duhu sosai. Bari mu ƙara hoto da wasu abubuwa don sa ya zama kamar shafin wiki na yau da kullun kuma mu ga yadda waɗannan abubuwan ke hulɗa da fassarar.

Mun kuma cire sakin layi, gami da alamar naúrar sa, muka musanya shi da jeri, don ku ga abin da ya faru.

  • 15. Ƙara hoto, rukuni da jeri zuwa shafin kamar yadda aka nuna a ƙasa
  • 16. Ajiye Shafin
  • 17. Danna mahaɗin "alama don fassara" a saman shafin
  • 18. Tabbatar cewa canje-canjen sun yi kama da yadda aka yi niyya
  • 19. Danna maballin “Mark this version for translation”
  • 20. Koma zuwa shafin da ake iya fassarawa

<languages /> [[File:Torsö.jpg|thumb|<translate>A typical view of Fréttinga</translate>]] <translate> <!--T:1--> Fréttinga is a small municipality in MungoLand, located on the BaMungo island. It hosts a population of about 400 people. It has some agriculture and fishing and tourists like to visit it in the summertime. It has marvelous beaches with a lot of [[Special:MyLanguage/Seagull|seagulls]]. == Services == <!--T:2--> <!--T:3--> It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island from the mainland once a day. Main events: * The roof of the church fell down in 2009 * New church was built in 1877 [[Category:Municipalities]] </translate>

Rubuce fassarar

Ba da izinin fassara taken hoto kawai:

[[File:Torsö.jpg|thumb|<translate>A typical view of Fréttinga</translate>]]

Ko ba da izinin canza fayil ɗin hoton a cikin shafin da aka fassara (don sigar da aka keɓe misali) da take:

<translate>[[File:Torsö.jpg|thumb|A typical view of Fréttinga]]</translate>

Anan za ku iya ganin cewa mun bar mafi yawan alamar hoton a waje da sashin fassarar kuma mun sanya shi a cikin samfurin shafin fassarar maimakon. (tunawa: samfurin shafin fassarar ba ya canzawa tsakanin shafukan da aka fassara daban-daban) Wannan yawanci yana da kyau, amma wani lokacin masu fassara na iya so su canza hoton, musamman idan ya ƙunshi abun ciki na harshe (rubutu). A waɗancan lokuta yana da sauƙi a haɗa duka alamar a cikin raka'a (kamar yadda muka yi don nau'in).

Lokacin da fassarar raka'a ta ƙunshi ko hulɗa tare da ma'auni yana da kyau a rubuta ƙaramin bayani ga masu fassarar game da shi. Kuna iya yin haka tare da matakai masu zuwa.

 
Ana nuna takaddun da kuka ƙarawa ga mai fassara kamar haka
  • 21. Danna hanyar haɗi ta "Translate this page" saman
  • 22. Zaɓi harshen "qqq - Takardar saƙon"
  • 23. Danna sunan saƙon wanda ya ƙunshi saƙon "Ra'ayi na musamman na Fréttinga"
  • 24. Rubuta "Bayyana hoto" kuma danna "Ajiye"

Yanzu, an nuna takaddun "Bayyana hoto" kusa da taken hoton da za a fassara.

Game da hanyoyin haɗin gwiwa

[[Special:MyLanguage/Seagull]]

Hakazalika, don haɗin kai akwai hanyoyi da yawa don yin shi. Mun yi amfani da [[Special:MyLanguage/Seagull]], wanda ke turawa kai tsaye zuwa fassarar fassarar shafin ya danganta da harshen mu'amalar masu amfani (idan akwai fassarar). Wannan ba shine mafita ta ƙarshe ba, saboda masu amfani koyaushe za a karkatar da su zuwa harshen da suke amfani da su, ba zuwa harshen da suke karantawa ba. Musamman:MyLanguage kuma yana tsoma baki tare da Musamman:WhatLinksHere kuma yana sa ba ya aiki. Abu mai kyau game da Musamman:MyLanguage shine koyaushe kuna samun ɗan sigar shafin, koda fassarar da aka nema ba ta wanzu.

Game da rukunoni

A cikin wannan misali, gabaɗayan aikin rukuni rukuni ne na fassara. Wannan yana bawa masu fassara damar canza shi zuwa [[Kategory: Municipalities/de]] ko duk wani taron suna da kuke son amfani da shi don rukunoni. Idan yana wajen samfurin fassarar, za ku sami duk shafukan Foo, Foo/de, Foo/ru, Foo/ta da sauransu a cikin nau'i ɗaya. Wani lokaci wannan yana da kyau, amma yawanci yakan raba hankalin masu amfani. Tabbatar cewa masu fassarar ku sun san mene ne taron gida.

Game da lakabi

Don samun lakabi a matsayin abubuwan da aka raba fiye da rubutu, kar a manta da ƙara layin blank (idan babu ɗaya) tsakanin take da sakin layi na biye da shi.

Misali mai zuwa zai ƙirƙira rukunin fassarar guda ɗaya kawai:

== Services ==
It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island from the mainland once a day.

Na gaba zai ƙirƙiri raka'a fassarar guda biyu, gami da ɗaya don take.

== Services ==

It doesn't have many services. There is a shop, and a car ferry visits the island from the mainland once a day.

Ƙara layin da ba komai ba yana ba masu fassara damar sanin lokacin da za su iya yin hutu. Bugu da kari yana hana al'amura tare da wikitext.

Kalman Karshe

Ana aiki akan dukkan shafin da fassararsa

Hakanan yana yiwuwa a matsar da shafukan da ake iya fassarawa gami da duk fassarorinsu zuwa sabon suna. Saboda yawancin shafuka na iya buƙatar motsawa, wannan aikin ba nan take ba. Kuna iya share ko dai duka shafin gami da duk fassarori, ko sigar shafi ɗaya kawai da aka fassara. Kuna iya samun damar waɗannan ayyuka daga wuri ɗaya da suke akan duk sauran shafuka.

Sarrafa duk fassarorin shafukan wiki tare da shafuka na musamman

Special:PageTranslation yana lissafin duk shafukan da ke cikin tsarin. Bayan ba ku bayyani na duk shafukan da ake iya fassarawa, ana kuma iya hana shafuka daga fassarar. Wannan yana ɓoye shafin daga yawancin lissafin. Ba ya hana ƙarin fassarori.

Yanzu, kasani!

Yanzu kun ƙirƙiri shafi mai iya fassara kuma kun gwada duk ayyukan gama gari waɗanda za a iya yi akan shafukan da ake iya fassarawa.

Munyi zurfi?

Don ƙarin bayani, ko kuma idan kuna son fahimtar fasalin sosai, da fatan za a ci gaba da karantawa akan zurfin bayanan fasalin fassarar shafi. Hakanan yana ƙunshe da tattaunawa game da hanyoyi daban-daban na sarrafa hanyoyin haɗin gwiwa, nau'ikan da samfuri, ko fa'idodi da rashin amfani da manyan sassan fassara ko ƙarami.

Duba nan